,

അ​നാ​ഥ​രാ​യ പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​ക​ളെ വി​വാ​ഹം ക​ഴി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ആ​ഗ്ര​ഹ​ത്തി​ല്‍ മ​ഹി​ളാ​മ​ന്ദി​ര​ത്തി​ലെ​ത്തി പെ​ണ്ണു​ക​ണ്ട് ഇ​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ട് ഇ​വ​രെ താ​ലി​ചാ​ര്‍​ത്തി


സ​ന്തോ​ഷ​ത്തി​ന്‍റെ നി​റ​വി​ലാ​ണ് പ​ര​വ​ന​ടു​ക്കം സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ മ​ഹി​ളാ​മ​ന്ദി​ര​ത്തി​ലെ അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ളും അ​ധി​കൃ​ത​രും. മ​ഹി​ളാ മ​ന്ദി​ര​ത്തി​ലെ നാ​ല് പു​ത്രി​മാ​ര്‍ ഒ​രേ​ദി​വ​സം ഒ​രേ​മു​ഹൂ​ര്‍​ത്ത​ത്തി​ല്‍ വി​വാ​ഹി​ത​രാ​യ​തി​ന്‍റെ സ​ന്തോ​ഷ​ത്തി​ലാ​ണി​വ​ര്‍. അ​നാ​ഥ​രാ​യ പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​ക​ളെ വി​വാ​ഹം ക​ഴി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ആ​ഗ്ര​ഹ​ത്തി​ല്‍ മ​ഹി​ളാ​മ​ന്ദി​ര​ത്തി​ലെ​ത്തി പെ​ണ്ണു​ക​ണ്ട് ഇ​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ട​വ​രാ​ണ് ഇ​വ​രെ താ​ലി​ചാ​ര്‍​ത്തി​യ​ത്. എ.​കെ. ജി​ജി​ലേ​ഷ്, കെ. ​മ​ണി​ക​ണ്ഠ​ന്‍, ഹ​രീ​ഷ് ച​ന്ദ്ര​ന്‍, സ​തീ​ഷ് കു​മാ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​രാ​ണ് സു​മ​സു​ക​ളാ​യ ആ ​നാ​ല് യു​വാ​ക്ക​ള്‍. വ​ട​ക​ര-​വ​ള​യം സ്വ​ദേ​ശി ജി​ജി​ലേ​ഷ് ഉ​ഷ​യെ​യും പെ​രി​യ സ്വ​ദേ​ശി കെ. ​മ​ണി​ക​ണ്ഠ​ന്‍ ലീ​ലാ​വ​തി​യെ​യും എ​ര​ഞ്ഞി​പ്പു​ഴ സ്വ​ദേ​ശി ഹ​രീ​ഷ് ച​ന്ദ്ര​ന്‍ ദി​വ്യ​യെ​യും കോ​ളി​യ​ടു​ക്കം സ്വ​ദേ​ശി സ​തീ​ഷ്കു​മാ​ര്‍ സ​ന്ധ്യ​യെ​യും ആ​ണ് താ​ലി ചാ​ര്‍​ത്തി​യ​ത്. പ​ാഞ്ച​ജ​ന്യം ഓ​ഡി​റ്റോ​റി​യ​ത്തി​ല്‍ ക​ള​ക്ട​റു​ടെ​യും മ​റ്റ് ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളു​ടെ​യും സാ​ന്നി​ധ്യ​ത്തി​ലാ​ണ് വി​വാ​ഹം ന​ട​ന്ന​ത്. പെ​ണ്ണ് കാ​ണാ​ന്‍ മ​ഹി​ളാ​മ​ന്ദി​ര​ത്തി​ലെ​ത്തി​യ നാ​ലു​പേ​രും പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​ക​ളെ ഇ​ഷ്ട്പ്പെ​ട്ട​തി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് വി​വാ​ഹം ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നു​ള്ള അ​പേ​ക്ഷ ന​ല്‍​കി. മ​ഹി​ളാ​മ​ന്ദി​രം അ​ധി​കാ​രി​ക​ള്‍ ഈ ​കാ​ര്യം കോ​ഴി​ക്കോ​ട് റീ​ജ​ണ​ല്‍ അ​സി​സ്റ്റ​ന്‍റ് ഡ​യ​റ​ക്ട​റെ അ​റി​യി​ച്ച​തി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് യു​വാ​ക്ക​ളു​ടെ ജോ​ലി, സ്വ​ഭാ​വം, ആ​രോ​ഗ്യം തു​ട​ങ്ങി​യ വ​സ്തു​ത​ക​ള്‍ അ​ന്വേ​ഷി​ച്ച് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്യാ​ന്‍ ജി​ല്ലാ പ്രൊ​ബേ​ഷ​ണ​റി ഓ​ഫീ​സ​റെ നി​യോ​ഗി​ച്ചു.

പി​ന്നീ​ട് കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ എ​ല്ലാം ദ്രു​ത​ഗ​തി​യി​ലാ​യി. മു​മ്പും പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​ക​ളെ മ​ഹി​ളാ​മ​ന്ദി​ര​ത്തി​ല്‍ നി​ന്ന് വി​വാ​ഹം ക​ഴി​പ്പി​ച്ച് അ​യ​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും നാ​ലു പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​ക​ള്‍ ഒ​ന്നി​ച്ച് വ​ര​ണ്യ​മാ​ല്യം ചാ​ര്‍​ത്തു​ന്ന​ത് ആ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ്. വി​വാ​ഹ ത​ലേ​ദി​വ​സ​മാ​യ ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച രാ​വി​ലെ റ​വ​ന്യു​മ​ന്ത്രി ഇ. ​ച​ന്ദ്ര​ശേ​ഖ​ര​ന്‍ നേ​രി​ട്ടെ​ത്തി പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​ക​ളെ അ​നു​ഗ്ര​ഹി​ച്ചി​രു​ന്നു. ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച ന​ട​ന്ന മെ​ഹ​ന്തി​യി​ട​ല്‍ ച​ട​ങ്ങും മ​നോ​ഹ​ര​മാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​വ​രു​ടെ വി​വാ​ഹ ചെ​ല​വി​നാ​യി സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഓ​രോ പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​ക്കും ഓ​രോ ല​ക്ഷം രൂ​പ വീ​തം അ​നു​വ​ദി​ച്ചു. ചെ​മ്മ​നാ​ട് കൂ​ടും​ബ​ശ്രീ സി​ഡി​എ​സി​ന്‍റെ വ​ക വ​സ്ത്ര​ങ്ങ​ളും പാ​ദ​സ​ര​വും വാ​ച്ചും ന​ല്‍​കി. ബ്യൂ​ട്ടീ​ഷ​നെ​യും അ​വ​ര്‍ ഏ​ര്‍​പ്പാ​ടാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. സാ​മൂ​ഹി​ക നീ​തി വ​കു​പ്പി​ലെ​യും വ​നി​താ ശി​ശു വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പി​ലെ​യും സ്റ്റാ​ഫ് കൗ​ണ്‍​സി​ലി​ന്‍റെ വ​ക ക​മ്മ​ലും മോ​തി​ര​വും പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക് ന​ല്‍​കി. ജി​ല്ല​യി​ലെ സ​ന്ന​ദ്ധ​സ​ഹാ​യ സം​ഘ​ട​ന​ക​ള്‍ ക​ല്യാ​ണം ഭം​ഗി​യാ​ക്കാ​നു​ള്ള സ​ഹാ​യ​ഹ​സ്ത​വു​മാ​യി ഒ​പ്പം നി​ന്നു. എം​എ​ല്‍​എ മാ​രാ​യ എ​ന്‍.​എ. നെ​ല്ലി​ക്കു​ന്ന്, കെ. ​കു​ഞ്ഞി​രാ​മ​ന്‍, ജി​ല്ലാ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് എ.​ജി.​സി. ബ​ഷീ​ര്‍, ജി​ല്ലാ ക​ള​ക്ട​ര്‍ ഡോ.​ഡി. സ​ജി​ത്ത് ബാ​ബു, കാ​സ​ര്‍​ഗോഡ് ബ്ലോ​ക്ക് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് സി.​എ​ച്ച്. മു​ഹ​മ്മ​ദ്കു​ഞ്ഞി ചാ​യി​ന്‍റ​ടി, ചെ​മ്മ​നാ​ട് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ക​ല്ല​ട്ര അ​ബ്ദു​ള്‍ ഖാ​ദ​ര്‍, കാ​സ​ര്‍​ഗോ​ഡ് ന​ഗ​ര​സ​ഭ ചെ​യ​ര്‍​പേ​ഴ്‌​സ​ണ്‍ ബീഫാ​ത്തി​മ ഇ​ബ്രാ​ഹിം, ജി​ല്ലാ വ​നി​താ ശി​ശു​വി​ക​സ​ന ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ ഡീ​ന ഭ​ര​ത​ന്‍, ജി​ല്ലാ സാ​മൂ​ഹ്യ നീ​തി ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ ഭാ​സ്‌​ക​ര​ന്‍, ജി​ല്ലാ പ്രോ​ഗ്രാം ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ ക​വി​താ റാ​ണി, ജി​ല്ലാ വു​മ​ണ്‍ വ​നി​താ പ്രൊ​ട്ട​ക്‌ഷ​ന്‍ ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ കെ.​എ​സ്. പ്ര​മീ​ള, മ​ഹി​ളാ മ​ന്ദി​രം സൂ​പ്ര​ണ്ട് എം. ​ഗീ​താ​കു​മാ​രി, വി​വി​ധ ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ള്‍, സ​ന്ന​ദ്ധ സ​ഹാ​യ സം​ഘ​ട​ന പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ ഈ ​ശു​ഭ​നി​മി​ഷ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു സാ​ക്ഷ്യം വ​ഹി​ച്ചു.

What do you think?

0 points
Upvote Downvote

Total votes: 0

Upvotes: 0

Upvotes percentage: 0.000000%

Downvotes: 0

Downvotes percentage: 0.000000%